13 mwaka 2020. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Karibu katika matangazo ya jioni. Jina langu ni Kennes Bwire na mimi ni Sandei Shomari. Tusikia pia kupitia masafa FM, masafa mafupi kwenye mita bendi 19 na 22, vilevile kwenye www voa swahili com na redio shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu karibuni kati ya mengi utakayoyasikia katika matangazo haya ya nusu saa ni kwamba rais wa burundi evariste ndaishimiye akutana na wanasiasa wa upinzani walio ndani ya nchi na kujadiliana kuhusu namna ya kushirikiana kwa ajili ya maendeleo na umoja wa nchi, huku wanasiasa walio nje ya nchi wakitaka mkutano kama huo ufanyike kwa lengo la kuwawezesha kurudi Burundi. Na katika habari nyingine, polisi wazima maandamano ya wanasiasa wa upinzani na wanaharakati wa kutetea demokrasia wanaopinga uteuzi wa mwenyekiti mpya wa tume ya uchaguzi nchini DRC. Sande Shomari anakusomea habari muhimu za dunia. Watu 21 walipata majeraha madogo madogo katika mlipuko kwenye meli ya kijeshi Jumapili kwa kituo cha jeshi la nevi huko San Diego, California. Maafisa wa jeshi walisema mlipuko huo uliripotiwa muda mfupi kabla ya Richard, saa tatu asubuhi, katika meli hiyo ya kijeshi itwayo USS Bonhomme Richard alisema Mike Reny, msemaji wa jeshi la nevy. Mabaharia kumi na saba na raia wanne walilazwa hospitali kutokana na majeraha isiyotishia maisha, Reny alisema katika taarifa fupi na hakutoa maelezo ya ziada. Hapo awali maafisa walisema walao mtu mmoja alitibiwa kwa kuvuta hewa ya moshi karibu vyuo vikuu sitini vya Marekani Jumapili vilitoa barua fupi inayounga mkono mashitaka ya vyuo vingine viwili, wakitaka kuzuia sheria ya utawala wa Trump kuzuia wanafunzi wa kigeni kubaki nchini katika taasisi za elimu ambazo hazifungua ya madarasa yao na kubaki kwenye mtandao tu. Kesi hiyo iliwasilishwa na chuo kikuu cha Harvard na taasisi ya teknolojia Massachusetts MIT jumaa tano katika korti ya serikali kuu huko ku Boston. hata hivyo Mahakama iliyowasilishwa na wahusika iliyowasilishwa na vyuo vikuu hamsini na tisa vya Marekani siku ya Jumapili, pamoja na shule nyingine saba za vyuo vya hali ya juu. Vyo hivyo vilisema vilitegemea mwongozo liku, wa serikali kuu ambao walikuwa wa kuruhusu kubaki katika madarasa kwa njia ya mtandao, kwa kuruhusu wanafunzi wa kimataifa kuhudhuria kozi zote za mtandao wakati wa janga hili, kulingana na barua yao karibu wanafunzi wa kigeni wapatao milioni moja nukta moja moja wanahudhuria masomo katika taasisi za elimu za juu hapa Marekani na katika mwaka wa shule wa 2018 na 2019 kulingana na na ripoti ya idara ya serikali na taasisi ya elimu ya kimataifa IIE, na walichukua asilimia tano nukta tano ya uandikishaji wote wa elimu ya juu ya Marekani katika kile kilichoonekana kupelekea wasiwasi miongoni mwa kikundi cha maseneta wa Marekani juu ya baadhi ya vitendo vya afisa mtendaji wa Sauti ya Amerika Michael Park. Afisa huyo alisema katika barua yake kwamba amejitolea kurekebisha changamoto za utawala katika shirika hilo baada ya kupewa jukumu la kufanya mabadiliko makubwa ya ujasiri na yenye maana. Katika waraka ulioandikwa tarehe 8 Julai na uliopatikana na wanahabari wa AP na CNBC ilikuja wakati akijibu hoja kutoka kwenye kikundi cha maseneta wa vyama vyote ambao walisema Park alichukua uamuzi huo bila kushauriana na baraza la Congress, na kwamba uamuzi wake wa kuwafukuza kazi wakuu wa Radio Free Europe, wakuu wa Radio Free Asia, Mashariki ya Kati na mkuu wa mfuko wa teknolojia kumepelekea maswali muhimu juu ya siku zijazo za shirika ambalo linajumuisha Sauti Amerika chini ya uongozi wake na rais Ibrahim Abubakar Keita wa Mali anakabiliwa na shinikizo la kuchukua uamuzi muhimu baada ya upinzani kukataa mapendekezo yake mapya. Akizungumza mwishoni mwa wiki ikiwa ni mara ya pili kwa wiki hii, kiongozi huyo alisema anayevunja mahakama ya katiba kuitisha uchaguzi katika majimbo yaliyokuwa na utata. Upinzani unashikilia kwamba lazima ajiuzulu. Abdu Shakur Abud anatusimulia juu ya nini kilichosababisha mvutano huo. Jumuiya ya kimataifa inatoa wito kwa utulivu na mazungumzo kuanzishwa katika taifa hilo la Afrika Magharibi, ambalo limesifiwa kwa kudumisha demokrasia kwa muda mrefu. Kufuatia ghasia za Ijumaa na Jumamosi, maafisa wa usalama wa Mali wanasema watu 11 wamewawa na 120 kujeruhiwa. Upinzani umeahidi kuendelea na maandamano yao kila Ijumaa hadi Rais Ibrahim Bubakar Keita kuacha madaraka. Rais Keita anafahamika zaidi kwa harufu za jina lake IBK. Alivunja mahakama ya katiba siku ya Jumamosi katika juhudi za kuzima malalamiko hayo ya upinzani yaliyochochewa hasa na uamuzi wa mahakama hiyo kufutilia mbali matokeo ya viti thelathini vya bunge na kupatia ushindi chama cha rais mwezi Machi mwaka huu. Rais IBK aliahidi pia kuitisha tena uchaguzi katika wilaya hizo na kuanza mazungumzo na kuunda serikali ya mpito pamoja na upinzani vuguvugu jipya la upinzani linaloongozwa na Imam mashuhuri Mahmud Diko na kuwaunganisha pamoja wanasiasa wakuu wa kidini na asasi za kiraia jun M5 linapinga mapendekezo hayo na kumtaka rais Keta kuacha madaraka. Imam Diko kwa upande wake, amewasihi wafuasi wake kutotumia ghasia kudai matakwa yao. Naendelea kusikiliza sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. makamu raisi wa Ivory Coast, Daniel Kablan Duncan amejiuzulu, ofisi ya rais yaeleza hii leo Jumatatu, na kupelekea zaidi mtikisiko wa kisiasa siku kadhaa baada ya kifo cha hafla cha waziri mkuu Amadu Gon Kulibali aliyekuwa anapewa nafasi kubwa ya kuwa mrithi wa rais Alassane Watara. Kifo hicho cha wiki iliyopita cha Gani Kulibali aliyechaguliwa na Watara kuwa mrithi wake ya kugombea katika uchaguzi wa rais wa Oktoba imeacha chama tawala na kigugumizi kutafuta mgombea mbadala katika mchakato ambao una uwezekano wa kupelekea mgawanyiko wa ndani, wachambuzi wanasema. Duncan anaondoka kwa sababu ya mambo yake ya kibinafsi kwa faida yake, Patrick Achi, msaidizi wa juu wa Watara, aliwaambia waandishi wa habari, na kuongeza kwamba Duncan alikuwa ameamua kujiuzulu kwake tangu mwezi wa Februari. Rais wa jamhuri angependa kumshukuru mtumishi mkubwa wa serikali, mchapakazi na mwenye kujitolea Achi alisema. Zinzi Mandela, mtoto wa mwisho wa rais wa kwanza mweusi wa Afrika Kusini Nelson Mandela, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 59. Alikuwa balozi wa Afrika Kusini nchini Denmark, na kwa mujibu wa shirika la habari la SABC, Zinzi alifariki mapema leo asubuhi. Sababu ya kifo chake bado haijatolewa. Unasikiliza matangazo ya jioni kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA kutoka Washington DC, Marekani. Matangazo haya pia yanasikika kupitia Redio Tumaini Kipesa, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Redio Free Africa ikitangaza kutoka Mwanza, Tanzania, Redio Kaya, pwani ya Kenya, Vision Shala, Redio Bukavu, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Hits FM, Zanzibar, Tanzania Radio Citizen kote nchini Kenya na sehemu za nchi jirani, miongoni mwa redio nyingine nyingi washirika wetu. Habari za dunia zimesomwa na Sande Shomari, jina langu ni Kenneth Bwire. Rais wa Jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye amefanya mkutano na wanasiasa wa upinzani walio ndani ya nchi na kujadiliana namna ya kushirikiana kwa ajili ya umoja na maendeleo ya nchi. Wakati huo huo, wanasiasa wa upinzani walio nje ya nchi nao wanataka rais ndaheshimie kufanya nao mazungumzo ili kuwawezesha kurudi Burundi. Rjo Marie Viane Hichu Burundi anaripoti kamili. Katika mkutano wake wa kwanza na viongozi wa vyama vya upinzani vya ndani ya nchi, rais mpya wa jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye amekiri kuwa hali ya kushakiana na ya kutoridhiana miongoni mwa wanasiasa mbalimbali wa Burundi ilizusha mifarakano iliyopelekea kuzorota kwa amani na usalama na kuwalazimisha mamia ya maelfu ya raia wa Burundi kukimbilia katika nchi za kigeni. Katika jitihada za serikali mpya za kurejesha hali ya mwafaka kati wa ya Warundi, rais wa jamhuri ya Burundi yamewatolea wito wanasiasa wote kuchangia kwa hali na mali katika miradi ya maendeleo ya jamii na kuhakikishia kwa kwamba hakuna atakayenyanyaswa aidha kutendewa maovu akituhumiwa kuwa na maoni yaliyo tofauti na yale ya chama madarakani. Rais Evariste Ndayishimiye: Lengo la uongozi mpya ni kuwashirikisha wanasiasa wote katika shughuli za taifa. Tunahakikisha kuwa mazungumzo kati ya wanasiasa wote bila ubaguzi ndiyo njia pekee ya kuepusha mizozo inayoweza kutokea. Ni muhimu wanasiasa wapewe fursa ya kutoa maoni yao kuhusu jinsi taasisi za uongozi zitajihusisha na masilahi ya raia kukujene inzego zie kwitaho kukorera venye jihugu hata hivyo kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini Burundi cha CNL, mbunge Agaton Gwasa hakushiriki katika mkutano huo wa rais wa jamhuri ya Burundi na viongozi wa vyama vya upinzani vya ndani ya nchi. Itafahamika kuwa mwanasiasa huyo wa upinzani alipinga matokeo ya uchaguzi wa kirais yaliyopelekea ushindi wa rais Evariste Ndayishimiye kwa madai kuwa kulifanyika udanganyifu na wizi wa kura. Kwa upande mwengine, mwenyekiti wa muungano wa vyama vya upinzani vilivyouamisho vya Senared, Dr. Jean Minani amemtaka rais mpya wa Jamhuri kuanzisha mazungumzo na wanasiasa walio uhamishoni ili kuwawezesha kurejea katika nchi yao ya asili ya Burundi katika hali ya usalama. Kujembe. Ili turejee nchini Burundi ni lazima tujadiliane na viongozi, tuhakikishie kwa usalama wetu utalindwa kikamilifu, waliofungwa ajili ya maoni yao ya kisiasa waachiliwe huru, na sisi wanasiasa tuliouhamishoni watuondolee hati za kusakwa na kukamatwa na vyombo vya sheria. Pasiwi mtu atakayerudi kufungwa ajili ya chama chake cha kisiasa. Na wakati Rais mpya wa Jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye akiahidi kushirikiana na vyama vya upinzani, wachunguzi wa mambo wanahisi hata hivyo kuwa wanasiasa wa upinzani walitengwa katika taasisi mpya za uongozi wa nchi, kama mawaziri serikalini na magavana wa mikoa, ambako wafuasi wa chama madarakani CNDD FDD ndiyo walikabidhiwa pekenya dhifa hizo. jamarivyanaichu Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Unaendelea kusikiliza Sauti ya Amerika. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, polisi wamekabiliana na waandamanaji wanaopinga uteuzi wa mwenyekiti mpya wa tume ya uchaguzi. Waandamanaji kutoka vyama vya upinzani wanapinga uteuzi wa Ronsad Malonda, wakidai kwamba ni sehemu ya watu wanaohujumu demokrasia nchini DRC anavyoripoti mwandishi wetu wa DRC hosteri Malivika, polisi wamewatawanya watu kadhaa, huku kiongozi wa upinzani Jean-Pierre Bemba akizuiliwa kuzungumza na waandishi wa habari. Polisi hapa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imewatawanya na hata kuwakamata waandamanaji kutoka vyama mbalimbali vya upinzani, kuwemo Lamuka na wafuasi wake Mwezi Katumbi pamoja na wale wa Jean-Pierre Bemba. Katika mji wa Kinjasa, polisi imewatawanya waandamanaji ambao walikuwa wakiongozwa na kiongozi wa chama cha MLC Jean Pierre Bemba Gombo aliyekuwa mahakamani siku zilizopita naye vile vile akipinga uongozi mbaya pamoja na uteuzi wa kiongozi mpya wa tume huru ya uchaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo seni bwana Rosar Malonda. Nimezungumza naye Kizerbo Wateva, mbunge ambaye vile vile amekuwa katika uh, maandamano mjini Kinshasa. Maandamano makubwa yalikuwa hapa Kinshasa, Jean-Pierre Bemba yeye mwenyewe alikuweko. Hata mimi mwenyewe nilikuwa ndani ya maandamano haya, lakini cha kushangaza polisi iliweza kuzuia katika vituo vyengi na hata sasa maandamano yanaendelea, lakini polisi bahali pa kuweza kuwakinga waandamaji waliweza hata kutumia bomu na kuweza kuwasambaza waandamaji. Na tunasema hiyo jambo haliwezi kukubalika kabisa, hapa katika mji wa Goma vilevile vile. Wabunge wa upande wa upinzani waliongoza maandamano hadi kwenye ofisi ya gavana, lakini kwa bahati mbaya wamepigwa na polisi. Paluku Ngahangondi ni mmoja wa waandamanaji katika mji wa Goma. kwa vile tunaandamana kwa sababu tunapinga Rosa ambaye ni mwizi aliyeharibisha uchaguzi na kuweza kuweka kwa kichwa ya nchi, sasa wanampatia anakuwa tena President wa komisyon elektoral ile tulabia, na tunaandamana tena kuweza kudenonse mauaji ya raia ya Beni. Polisi ikisema kwamba imezuia maandamano hayo kufuatia amri ya wizara ya mambo ya ndani. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliomba maandamano yote kupigwa marufuku nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutokana na uwepo wa ugonjwa wa korona na kuepuka vurugu za kisiasa. Hatutaki tena wizi katika kamisheni ya uchaguzi siku zijazo. Leo tumepanga kutembea kwa ajili ya kukatala ile mambo ya huyu mtu mwenye wanaita Rosan kukichwe ya seni. Si tunapenda watoshe Rosar Malonda, watutile mwengine mutu juu seni kuwe reforme 2023 mjini goma polisi mmoja alichomwa kisu na waandamanaji na kujeruhiwa mji wa butembo pamoja na mji wa beni vilevile vile maandamano yalipigwa marufuku na kusimamishwa na polisi joser malvika sauti amerika goma hii ni sauti amerika serikali ya kenya imepuuzilia mbali madai kwamba imezidiwa na idadi kubwa ya wagonjwa wa virusi vya korona baada ya kurekodi vifo kumi na mbili huku idadi ya watu ambao wamethibitisha kuambukizwa virusi hivyo ikiendelea kuongezeka, madaktari nchini Kenya wamelalamika kwamba hawana vifaa vya kutosha na hawapati msaada kutoka kwa serikali. Mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera, anaripoti kamili. Kenya Jumatatu imetangaza kuwa imepoteza jumla ya wagonjwa 197 kwa virusi vya korona baada ya kufariki kwa wagonjwa wengine kumi na wawili kwa kipindi cha siku moja. Katika kipindi hicho wizara ya afya imerekodi watu 189 kuwa na maambukizi mapya ya virusi hivyo na kufikisha idadi jumla ya virusi vya korona nchini Kenya kufikia 1294 katika kipindi cha wiki moja baada ya serikali ya Kenya kuondoa vikwazo vya kusafiri kutoka sehemu moja ya nchi hadi nyingine, na vilevile vile kulegeza baadhi ya masharti ya kudhibiti ueneaji zaidi wa virusi hivyo, Kenya imeripoti zaidi ya visa elfu mbili vya maambukizi ya virusi vya korona. Ingawa hadi Jumatatu Kenya imetangaza kuwa watu elfu mbili mia tisa arobaini na sita wamepata nafuu na na kuachiliwa kuondoka hospitalini. Ripoti zimeibuka nchini Kenya kuwa serikali imezidiwa nguvu kutokana na idadi nyingi ya watu wanaolazwa hospitalini. Kenya inatekeleza mfumo wa kuwaruhusu baadhi ya wagonjwa wasiokuwa na dalili za maambukizi ya virusi vya korona kulazwa nyumbani, hii ikitajwa kama njia mojawapo ya kuonyesha kulemewa. Lakini waziri wa afya Mutahi Kagwe akizungumza na vyombo vya habari Jumatatu jijini Nairobi amepuuzilia mbali madai hayo haya yanajiri muda mfupi baada ya kuibuka ripoti nchini Kenya kwa zaidi ya wauguzi ishirini katika hospitali ya kinamama kujifungulia Pumwani jijini Nairobi wameambukizwa na virusi hivyo. Akithibitisha hayo, Bwana Kagwe ameeleza kuwa wauguzi waliohusika wametengwa kwa mujibu wa taratibu za afya za kushughulikia virusi vya korona. If we we are confident that the hospital is clean and we don't have the same situation, then it is not necessary to close the hospital. Aidha, serikali ya Rais Uhuru Kenyatta imeanza kuulizwa iwapo uamuzi wa kuondoa na kulegeza masharti ya kudhibiti ueneaji zaidi wa virusi hivyo ulikuwa wa busara au ilikuwa inajoshusha mzigo na kuwekewa raia wa Kenya. Bwana Kagwa akilitajia hilo ameeleza kuwa serikali haingeendelea kuwafungia watu ndipo wafahamu kuwa kuna virusi hivyo, lakini inaelezwa kuwa baadhi ya wa Wakenya hawaamini kuwa kuna virusi hivyo, kwamba ni porojo na mkakati wa serikali kuwafumba macho. Kwa mara nyingine, madaktari na wahudumu wa afya nchini Kenya wanaishinikiza serikali ya Rais Uhuru Kenyatta kuupa usalama wao wakiwa kazini kipaumbele dhidi ya virusi vya korona. Shinikizo hili linajiri siku chache tu baada ya Daktari Dorina Adisa Lugaliki kufariki na kuwa daktari wa kwanza nchini Kenya kuathirika na virusi vya korona. Kennedy Wandera, sauti ya Amerika, Nairobi. Michezo. Ni siku nyingine tena ya Jumatatu ninapokualika katika michezo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, mimi mwanamchezo wako Idi Ligongo, kwa moyo mkunjufu kabisa na kukaribisha moja kwa moja kutoka Washington DC, na tunaanza na taarifa ya kufurahisha kwa mashabiki wa klabu ya Manchester City kwamba itacheza katika klabu bingwa barani Ulaya msimu ujao. Hii ni baada ya mahakama ya usuluhishi katika michezo kubatilisha marufuku ya awali iliyowekewa timu hiyo ya kutoshiriki michuano hiyo kwa miaka miwili ijayo na shirikisho la soka barani Ulaya UEFA. City walipewa adhabu hiyo na chombo kinachosimamia matumizi ya fedha katika UEFA hapo mwezi Februari kwa kukiuka wa hali ya juu kanuni za vilabu katika matumizi ya fedha kwa usawa. UEFA ilisema kwamba City iliongeza mapato ya ufadhili katika kaunti zake na taarifa za marejesho zilizowasilishwa kwa shirikisho la soka kati ya mwaka wa 2012 hadi mwaka 2016 na na kushindwa kutoa ushirikiano wakati wa uchunguzi wa shauri hilo. Moja kwa moja tunaelekea nchini Kenya ambapo tunaanza kuangazia kwamba uh, kuandaliwa kwa meza ya majadiliano baina ya shirikisho la mchezo wa soka nchini Kenya KFK na kampuni inayosimamia ligi hiyo ya KPL ndiyo njia pekee itakayosaidia katika kuleta maelewano na uwiano baina ya asasi hizo mbili za soka. Ndiyo semi na kauli za mwenyekiti wa klabu ya Nzoia Super FC Evans Kandenge, ambaye pia ameidokeza ah, meza ya VOA Michezo kuwa klabu hiyo italazimika kuwasilisha eh, na kuwasajili wachezaji wake kutoka mashindani kutokana na ukosefu wa fedha. Denis Wanyonyi ametuletea ah, ripoti kamili Huku mzozo wa uongozi wa soka nchini Kenya ukizidi kutokota kati ya shirikisho la mchezo wa soka nchini Kenya FKF na kampuni inayosimamia ligi hiyo KPL. Wito umetolewa kwa mashirika haya mawili kuandaa meza ya mazungumzo ili kupata suluhu la kudumu la mgogoro huo. Mwenyekiti wa klabu cha Nzoia FC na ushiriki ligi kuu ya KPL Evans Kadenge anasema kuwa ili kuboresha na kuimarisha soka humu nchini, ipo haja ya wadau hao kuketi chini na kutafuta suluhu la mgogoro huo. So nashangaa, si mbona tunakuwa na vita kati yao, na wachezaji wote wanaendesha mpira wa Kenya. Nataka washirikiane wote pamoja kuendeleza ligi ya Kenya kuhusu maandalizi ya wapanzi hao wa sukari kutoka eneo la magharibi mwa Kenya siku za usoni, Kadenge ambaye ni mwanawe gwiji wa zamani wa soka Joe Kadenge alikuwa na haya ya kusema: kutoka mwaka wa 2017 mpaka sasa hivi tumepoteza wachezaji karibu thalathini arobaini kwenda kwa timu kubwa hizi. Itakumbukwa msimu jana kuwa Klabu Chanzo ya kutoka magharibi mwa Kenya ilimaliza katika nafasi ya 15 na hivyo kuepuka shoka la kushushwa daraja msimu huu, licha ya ligi hiyo kutamatishwa ghafla katika hali ya kutatanisha. Nikiripotia Sauti ya Amerika, meza ya michezo kutoka Nairobi nchini Kenya, mwanakwetu mimi naitwa Denis Wanyonyi. Naam, na moja kwa moja tuelekee nchini Tanzania ambapo hapo jana mtanange e, wa Simba na Yanga katika kombe la FA e, nusu fainali ambapo Yanga imeendelea kula kichapo kibaya e, dhidi ya timu ya Simba Sports Club. Ripoti kamili ya yale yaliyojiri na baada ya mchezo ni kwake George Njogopa. Klabu ya Yanga haina nafasi tena msimu huu wa kushiriki katika michuano ya kimataifa baada ya kufia kofieka hapo jana na utani wa Simba kwa jumla mabao manne kwa moja, hatua ambayo sasa itawafanya waendelee kokodoa macho wakisubiri pengine msimu ujao mambo yauendee vyema. Kwa ushindi huu, Simba sasa imetinga hatua ya fainali ya kombe la shirikisho ikisubiri kuvarana na Mungu, timu ambayo imejipambana kwa aina yake kutokana na kushinda katika michezo yake mingi. Msemaji wa klabu ya Simba Haji Manara anasema kwamba licha ya kufanikiwa kuwashikisha adabu wateneo Yanga, lakini dhamira kuu ya timu hiyo ni kutoa kombe hilo la shirikisho, na hivyo kuhitimisha ndoto ya timu hiyo kutoa makombe yote msimu huu, na pamoja na kwamba washafuzu wao kucheza uh, caf competitions kwa maana ya federation ya KAF, lakini wangehitaji kushinda hicho kikombe sasa. Sisi tunakuhitaji no zaidi kuliko wao. Mechi itafanyika Nelson Mandela nimeambiwa mwanzo tarehe ni mbili, sina uhakika sana, ngoja tusubiri TFF te, watoe ratiba, lakini mechi itakuwa ngumu. Tayari Simba imeshatwaa kombe la ligi kuu soka Tanzania bara katika msimu atatu, lizo, ake, wa tatu mfululizo ikiweka rekodi ene yake, huku mahasimu wao Yanga wakiendelea kulisotia kombe hilo bila mafanikio yoyote, mpaka wakati mwingine na mara nyingine kutoka Dar es salaam ni choho cha jogopa Naam, kwa kukamilisha basi tupate habari ya kimichezo ambayo inahusu hapa hapa Marekani ambapo ni katika lile wimbi la kupinga ubaguzi wa rangi. Vuguvugu hilo linayofanya timu inayoshiriki ya ligi ya American Football, NFL ya Washington eh, ya hapa Washington DC kubadilisha jina lake la Redskin leo hii. Kwa mujibu wa taarifa za vyombo mbalimbali vya habari, timu hiyo imekuwa ikipitia majina mbalimbali mbali toka Julai 3, katika hatua ambayo ilipewa baraka na ligi ya NFL. Ni hayo katika michezo. Mimi ni Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nami. Tukutane tena wiki ijayo. Sande Shomari anakusomea muhtasari wa habari. Watu 21 walipata majeraha madogo madogo katika mlipuko kwenye meli ya kijeshi Jumaapili kwenye kituo cha jeshi la nevi huko San Diego, California. Maafisa wa jeshi walisema mlipuko huo uliripotiwa muda mfupi kabla ya saa tatu asubuhi katika meli hiyo ya kijeshi iitwayo USS Bonhomme Richard, alisema Mike Reny, msemaji wa jeshi la nevi. Karibu vyuo vikuu 60 vya Marekani Jumaapili vilitoa barua fupi inayounga mkono mashtaka ya vyuo vingine viwili wakitaka kuzuia sheria ya utawala wa Trump kuzuia wanafunzi wa kigeni kubaki nchini ikiwa taasisi za elimu hazifungui madarasa yao na kubaki kwenye mtandao tu. Kesi hiyo iliwasilishwa na chuo kikuu cha Harvard na taasisi ya teknolojia ya Massachusetts MIT siku ya Jumatano katika korti ya serikali kuu huko Boston. Ifuatayo ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Vinias Munyarugarama, luteni kanali wa zamani katika jeshi la Rwanda, anatafutwa kwa kushiriki katika mauaji ya kimbari ya Rwanda ya mwaka wa 1994. Munyarugarama anashutumiwa kupanga na kuhusika katika mauaji na ubakaji wa Watutsi mnamo mwezi Aprili mwaka wa 1994 na kuwaagiza waliokuwa chini yake, wakiwa ni pamoja na raia na wanamgambo wa Interahamwe, kushiriki vitendo hivyo. Chini ya amri yake, askari kutoka kambi ya kijeshi ya Gako wanadaiwa kuua raia 800 kati ya tarehe 7 na tarehe 19 mwezi Aprili mwaka wa 1994. Ni kwa sababu ya uhalifu huo na mwingine ambapo jopo la kimataifa la Rwanda la kusikiliza kesi za uhalifu wa jinai lilimfungulia mashtaka Munyarugharama ya mauaji ya halaiki uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa kivita na kutoa hati ya kukamatwa kwake. Marekani inashirikiana na serikali za nchi zingine, Umoja wa Mataifa na mfumo wa kimataifa wa kesi za uhalifu kuifanya vigumu kwa Munyarugharama na wengine kuendelea kukwepa mkono wa sheria. Ili kutekeleza hayo, serikali ya Marekani inatoa zawadi ya hadi dola milioni tano kwa habari ambazo zitasaidia kukamatwa kwake. Iwapo wewe au mtu unayemjua ana habari zozote kuhusu shughuli za Finiasi Munyarugharama na pahali alipo unaweza kuzitoa bila kujulikana. Tafadhali itembelea tovuti ya ubalozi wowote wa wa Marekani au ubalozi mdogo ili uwasiliane na afisi ya kieneo ya usalama. Tuma barua kwa programu ya Marekani kuhusu uhalifu wa kivita kwa kutumia anwani ifuatayo WCRP at state gov, au wasiliana nasi kupitia WhatsApp kwa nambari ya simu alama ya kujumulisha 2029755468 unaweza pia kutembelea ukurasa wa Facebook www facebook com mkwaju War Crimes Rewards Program au tufuate kwenye Twitter www twitter com mkwaju War Crimes Reward ili kuziona picha za mshukiwa. Ripoti zote za kuaminika zitachunguzwa na utambulisho wa watoa habari wote utawekwa siri. Hiyo imekuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Matangazo haya yamesimamiwa na Hadija Riami, mwelekezi amekuwa Aida Isa. Hewani nimeshirikiana na Sande Shomari. Mimi ni Kenneth Bwire, niruhusu msikilizaji. Ni kushukuru kwa kusikiliza Sauti Amerika. Basi uwe na usiku mwema, usiku mtulivu.