Join me then. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Matangazo idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington. Mimi nilikuwa namekusha ja tere kama pishi la mchele langu, jina ni Sunday Shumari. Msikilizaji karibu Leo Jumatatu, Juni 29 mwaka 2020, na matangazo yetu ya leo: huko Burundi baraza jipya la mawaziri la apishwa, wadau wa haki za binadamu nao wazungumza. Pia tutakuwa na ripoti ya kila siku ya maambukizi ya COVID-19. Na mimi jina langu ni Patrick Nduwimana ni kukaribisha katika VOA Express, ambapo pia tutakuwa na makala ya ushauri, bila kusahau yanayojiri katika mitandao ya kijamii. Lakini moja kwa moja tuungane mwandishi wetu Jean Marie Vianney huko Burundi akielezea kuhusu baraza jipya lenye mawaziri kumi na tano ambayo limeteuliwa nchini Burundi, bila hata hivyo kuwashirikisha wanasiasa wa upinzani. Na hali hiyo imekosolewa vikali na wanaharakati wa kutetea haki za binadamu ambao wanahofia kuwa utawala mpya utakuwa ni wa chama kimoja cha CNDD-FDD bila kutetea maslahi ya raia wote. Mwandishi wetu Jean Marie Vianney hichu Burundi ana taarifa zaidi kutoka mjini Kigali. Ministre de l'interieur, du developpement communautaire et de la securite publique. Huyo ni Jean-Claude Kare Gwandenzako msemaji wa rais wa Jamhuri ya Burundi akitangaza mawaziri wapya wa serikali. Baraza hilo jipya la serikali ya Burundi linaundwa na mawaziri 15, tofauti na serikali iliyokutwa iliyokuwa na mawaziri 21. Miongoni mwa mawaziri hao wa utawala mpya wa Rais Evariste Ndayishimiye wane wamesalia kwenye adhifa zao za zamani wakati wa serikali ya rais hayati ya Pierre Nkurunziza, ikiwa ni waziri wa fedha, waziri wa elimu na waziri wa afya pamoja na waziri wa kilimo na ufugaji. Waziri wa zamani wa mambo ya kigeni na ushirikiano wa kimataifa Ezekiel Nibigira ameteuliwa kwenye wizara ya masuala ya jumuiya ya Afrika Mashariki, vijana, michezo na utamaduni. Wizara ya mambo ya kigeni na ushirikiano wa kimataifa ikiwa imekabidhiwa Albert Shingiro ambaye awali alikuwa ni balozi mwakilishi wa Burundi kwenye umoja Hali kadhalika baraza hilo jipya la serikali ya Burundi linaundwa na wanawake watano, mmoja miongoni mwao waziri wa haki za kibinadamu na ustawi wa jamii Bi Imelde Sabushimiki akiwa ni kutoka kabila ndogo la Watwa, ikiwa ni mara ya kwanza katika historia ya siasa ya Burundi mtu wa kabila hilo kuteuliwa kwenye wadhifa wa waziri. Kwa upande mwingine, wizara ya mambo ya ndani na usalama wa taifa itashikiliwa na Jenerali Gervendi Rakobucha ambaye anakabiliwa na vikwazo vya a ya Umoja wa Ulaya akituhumiwa kuhusika na ukiukaji wa haki za kibinadamu. Wizara ya ulinzi wa taifa imekabidhiwa raia wa kawaida Alain Tribert Mutabazi ambaye inashakiwa kuwa hatakuwa na madaraka kamili mbele ya viongozi wa jeshi kutoka chama cha zamani cha uasi cha SNDD FDD. Hakuna waziri hata mmoja kutoka katika vyama vya upinzani na hususan chama kikuu cha upinzani cha CNL cha Agaton Gwasa aliyeteuliwa katika serikali hiyo mpya iki ikiwa ni mara ya kwanza tokea mwaka 1993 nchi ya Burundi ikiwa na serikali siokuwemo mfasi wa upinzani, na tokea miaka 41 iliyopita rais wa jamhuri na waziri mkuu wakiwa ni maafisa wakuu jeshini kutoka kabila moja, hali ambayo imekosolewa vikali na mashirika ya kiraia ambayo yamelani kuwa ni urejeshwaji wa utawala wa kimabavu wa kijeshi na wa chama kimoja cha kisiasa, ikimaanishwa chama cha Sendede FDD madarakani. Shukrani sana Jean Marevianehchu, Burundi. Na sasa basi, Patrik Nduimana anamulika ripoti ya maambukizi ya COVID-19. India leo imeripoti karibu visa elfu ishirini vya maambukizi ya korona mnamo saa 24 zilizopita. India ni taifa la nne lenye idadi kubwa ya visa vya korona baada ya Marekani, Brazil na Russia hayo ni wakati idadi ya maambukizi kote duniani imezidi milioni kumi na laki mbili kulingana na kitengo kinachofuatilia maambukizi ya korona ulimwenguni wa Domita. Marekani pekee ilikuwa na visa zaidi ya milioni mbili na laki sita wakati wa kuandaa ripoti hii. Shirika la afya duniani WHO linasema idadi ya maambukizi mapya iliongezeka kwa kiwango cha juu sana Jumapili, ambapo ilifikia laki moja na elfu themanini na tisa Brazil ikiongoza kwa visa vipya elfu 47 katika muda wa saa 24. Tukielekea katika kanda ya Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, Rwanda ni miongoni mwa nchi nne za bara la Afrika ambazo raia wake wataruhusiwa kuingia katika nchi zinazounda Umoja wa Ulaya kuanzia tarehe 11 Julai, mara tu nchi hizo zitakapokuwa zimefungua tena mipaka yake. Ripoti ya gazeti la Rwanda la New Times inasema umoja wa Ulaya uliandaa orodha ya nchi ambazo wasafiri wake wanaruhusiwa kuingia katika eneo la Schengen kwa kuchunguza namna nchi hizo zilivyokabiliana na janga la korona. Katika bara zima la Afrika, raia kutoka Rwanda, Algeria, Moroko na Tunisia wataanza kufanya safari zao katika nchi zote za umoja wa Ulaya. Hayo yakiarifiwa, idadi ya maambukizi nchini Rwanda imefikia mia tisa baada ya visa vipya ishirini na mbili kuripotiwa hapo jana. Huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo maambukizi yanaongezeka kwa kasi, ambapo kufikia jana Jumapili idadi ya wagonjwa wa COVID-19 ilikuwa ni 6827 baada ya visa vipya 137 kuthibitishwa. Wakati huo huo, baadhi ya shughuli katika mtaa wa Gombe mjini Kinshasa zimefunguliwa tena kuanzia Jumatatu hii. Mtaa wa Gombe ulikuwa kitovu cha maambukizi ya virusi vya korona. Burundi pia inashuhudia ongezeko la maambukizi ya korona. Taarifa iliyotolewa na wizara ya afya juma mosi ilisema idadi ya maambukizi imefikia 170 baada ya visa vipya 26 kuripotiwa nchini. Uganda kamati ya kukusanya misaada ya kupunguza athari za janga la korona inasema imekwisha kusanya asilimia 32 tu kati ya dola shilingi bilioni 170 ilizokuwa imepanga kukusanya Shilingi bilioni 50 sawa na dola milioni 1 laki tatu na elfu arobaini ndizo zimekwisha patikana. Kenya pia inashuhudia ongezeko kwa kasi la maambukizi ya korona. Wakati wa kuandaa ripoti hii, Kenya ilikuwa na visa 670 vya maambukizi ya COVID-19 baada ya visa vipya 259 kuthibitishwa. Shukran sana Patrick. Moja kwa moja basi umeendelea kusikiliza VOA Express kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Sawa sawa kabisa. Sasa naona umetimia wakati wa kupata habari za dunia. Namkaribisha Mkamiti Kibayasi akusomee habari muhimu za dunia. Hizi ni habari za dunia zinasomwa nami Mkamiti Kibayasi. India na Marekani ni miongoni mwa sehemu duniani ambako kesi za virusi vya korona zinaongezeka na kuchochea maafisa kurudisha tena masharti makali ya kusitisha kusambaa kwa virusi hivyo. India leo iliripoti rekodi ya ongezeko jingine la siku moja la kesi zilizothibitishwa takriban elfu ishirini za virusi vya korona. Nchi hiyo inaungana na Marekani, Brazil na Rusia ambazo hivi sasa zinaongoza katika kesi zilizothibitishwa za COVID-19 tangu janga lilipoanza mwishoni mwa mwaka jana. Huko India kwenye jimbo la Assam linarudisha tena masharti yake ya kujikinga kusambaa kwa virusi vya corona hadi Julai 12 wakati jimbo la West Bengal liliongeza masharti yake hadi mwishoni mwa mwezi Julai. Nchini Marekani majimbo ya Florida, Texas, California na Arizona ni miongoni mwa majimbo ambayo yanashuhudia ongezeko kubwa la kesi za COVID-19. Wakati wa bunge la Marekani wakitaka ufanyike uchunguzi, rais Donald Trump alisema jana jioni kwamba hakufahamishwa kuhusu ripoti kwamba kitengo cha ujasusi cha jeshi la Urusi kilitoa kiasi cha fedha kwa wanamgambo wa Taliban nchini Afghanistan kuwaua wanajeshi wa Marekani kwa sababu maafisa wa ujasusi wa Marekani hawakuiona ni ya kuaminika. Rais Trump alisema kitengo cha ujasusi ndiyo kwanza kimemtaarifu kwamba hawakuiona kuwa taarifa hii ni ya kuaminika, na hivyo hawakuripoti kwake wala kwa makamu rais Mike Pence. wakati wa seneta mrepublican Lindsey Graham alisema anatarajia utawala wa Trump utazichukulia shutuma hizi kwa makini. vyombo vya usalama vya Pakistan vinasema vimeua washambuliaji wanne ambao walishambulia jengo la kubadilisha fedha la Pakistan Stock Exchange mjini Karachi. Washambuliaji hao waliingia katika jengo hilo leo Jumatatu majira ya asubuhi kwa saa za huko, baada ya kufyatua risasi na maguruneti. Watu wawili wengine pia waliuawa katika shambulizi hilo na kulikwepo na majeruhi kadhaa. Hakuna mtu au kundi lolote linalodai kuhusika na shambulizi hilo. Wabunge huko Ufilipino wamepitisha sheria ya kupinga ugaidi ambayo inamwongezea madaraka rais wa nchi hiyo Rodrigo Duterte wabana waasi wenye silaha pamoja na wafuasi wanaunga mkono chama cha Komunisti kinachohusishwa na ghasia zinazosambaa nchini humo. Wabunge walipitisha sheria hiyo ya kukabiliana na ugaidi ya mwaka elfu mbili na ishirini mwanzoni mwa mwezi Juni, na Duterte anaeleza kwamba atatia saini sheria hiyo. matangazo ya nusu saa yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, na saa tisa na nusu majira ya Afrika ya Kati. Na sasa tunaingia kwenye barazani, ambapo leo tunamulika mvutano kati ya serikali ya Rais Chisekedi na ushirika wa rais wa zamani Joseph Kabila. Je, utaleta mtafaruku? tunao kwenye laini ya simu Robert Mashime kutoka DRC na Majaliwa Felix, mkimbizi wa DRC aliyoko katika kambi ya wakimbizi ya Nyarugusu huko Tanzania. Halafu baadaye tutawasikiliza wale waliotoa maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook. Asante sana, Sauti ya Amerika. Mimi ni Robert nachime Baludi, napatikana Kalehe, mashariki mwa Kongo, DRC. Kwa kweli, mimi naona mvutano ambayo inakuwa hapa kwetu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni mambo ambayo sisi hatujawahi kufikia tangu marais wanakuwa madarakani, sababu hatujui marais wanakuwa wangapi ambao wanaongoza nchi hii. Sisi wakaaji ndo tunakuwa wahanga, tunaona wa, watu wakipingana kwenye madaraka, na yote kabisa inatuletea woga sana kwamba nchi uh, hii ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo uh, tutateseka kwa muhula huu, na sisi wakaaji tunaona kwamba tutaweza kuteseka, sababu mambo tunayoyashuhudia huko sehemu za Kinshasa ni mambo ya kutuletea woga Wakati rais anatoa anatoa uh, kitu fulani uh, lakini haitaheshimiwa na wale watu wa FCC. Hatujui kama ni rais aliyeondoka uh, madarakani ndio anazidi kubaki ama ku, rais mpya anaendelea kuongoza nchi hii. Yaani, tunaomba kabisa siasa iweze ku uh, wasikilizane, ili sisi wakaaji tusiishi katika oga. Sawa, naitwa Majaliwa Felix. Uh, niko Nyarugusu kempo, mi ni mkimbizi wa Kongomani. Kwamba nipo Nyarugusu hapa kama mkimbizi, nazana serikali ya Tanzania pamoja na uzamini wa UNHCR uh, kuhusu habari za nchi yetu ya Kongo mi ningetaka kutoa maoni nisema kwamba kulingana na hali za vurugu na mtafaruku na kulingana na serikali, lakini na mimi naona kwamba kwa upande wangu hiyo sio vurugu ambayo inaweza kasumbua nchi isipokuwa tu ni kwamba wakati nchi imekaa wa ukimya muda mrefu e, bila mahakama, bila sheria. Sasa watu wamecheza vya kutosha, lakini wakati nchi imechukua tamu yake sasa, na ndio maana wanaona mtu ambaye akuzia kwenda mahakamani, hawa wajaenda mbele ya vyombo vya sheria. Ukimpeleka mara nyingi anakuwa anahaha. Aa, wakati anahaha anajigundua kwamba yuko nje Ita wakati amejikuta kwamba iko nje moja kwa moja, anakuwa anaona kwamba ulimwengu umebadilikia. Kwa hiyo lazima aone kama ni kitu kipya sana ambacho mheshimiwa Rais Felix Tshisekedi amekianzisha hapo Kongo, maana ilikuwa ni kitu cha ndoto sana. Kongo imekaa muda mrefu bila sheria, na wakati sheria inachukua mkondo wake, lazima kila mmoja aone kwamba huyo rais amefanya kitu kingine ambacho labda hakiendani na mazingira ya Kongo. Maana Kongo wameweka kama ni nchi tu kama soko kama nchi ya kuingia tu na kutoka, na from nowhere mtu anaweza akaingia tu na kujitokea na kufanya chochote anachohitaji yeye. Kumbe Kongo sio hivyo, hii ambazo kishakwenda kuionyesha ndio Kongo yenyewe sasa, na hiyo ndicho ambacho raia sisi, raia wa Kongo tunachohitaji. Asante sana, Robert Machime, kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na majaliwa Felix. Kwa sasa basi, tugeukie wale walaotoa maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook, Patrick Patrik uh, namwona huyu Jafet Maombi anasema yeye ni mkimbizi wa DRC ambaye yuko huko Malawi. Anasema kwa maoni yake hata kipofu hawezi kukabiliana na hili jambo FCC inayomfanyia Rais Felix Chisekedi, wanasumbua wa taifa kwa kutaka kuwagandamiza Wakongomani. Anasema Wakongomani wataendelea kuteseka hadi lini? anasema tumezaliwa katika hali ya vita na tunakomalia ndani ya vita jamani fcc inataka nini kwa jeneresheni ya kizazi chetu cha kesho anauliza jafet maombi hans kangamina kutoka kalima maniema drc anasema mtafaruku umo wazi endapo rais wa sasa hatachukua hatua za kutosha haraka kwani kufuatia ushawishi mkubwa wa kijeshi alionao Kabila ametishia hata kwa usalama wandani, wa ndani wa nchi kwani mambo tunayoshuhudia hapa DRC ni ishara kuwa nchi imo katika hatari ya kutumbukia katika machafuko. Masalu Masala anasema cheo ni dhamana. Rais Kabila, muda wako umemaliza salama, mpe uhuru wa ushirikiano Chisekedi, mjenge taifa lenu lenye utajiri mkubwa wa dhahabu. Nyinyi nyote ni watoto wa DRC, vizazi vyenu vyote vipo hapo Kongo, acheni kutunishiana misuli. Mungu kawapa nafasi hiyo kubwa. Kumbuka kuna wakongomani wengi wenye uwezo, lakini sio chaguo la Mungu. Hata kwetu Tanzania marais wastaafu na aliyopo madarakani wanakunywa na kushirikiana pamoja, hivyo watumikieni watu wenu, jengeni amani. Polifaze Wangachumo Gola kutoka Kamituga jimboni Kivu Kusini huko DRC, anasema kwanza, ndugu zetu mlioko nje ya nchi, niseme kama tunajuta, kwa nini tumechagua sababu yanayotokea hivi ni kutokana na namna tulivyochagua. Miaka tano ya vurugu mtupu, kwani FCC wanadai kuwa Feliki Chisekedi ni wao waliompa madaraka, sio sisi raia, huku muungano wa Kash wakidai kwamba wao ndio walimchagua rais. Kwa ushauri wangu ni kuwaomba waiache sheria ifanye kazi yake ipasavyo bila kuegemea upande wowote. Haya basi, kwa upande wangu. Naye Marione Mgimba kutoka Iringa Town anasema kwa kweli, wanasiasa wengi wa Kiafrika hawafanyi siasa kwa ajili ya kujenga, bali wanajinufaisha wao wenyewe. Kilichotokea Kongo kitawaathiri wakazi wengine kiuchumi na uchumi unaweza ukayumba. Naye Matesha Paul Kikolomi yuko Kagera, Tanzania Anasema kwanza, anawashukuru vyo Viswahili. Pili, tunapofuka moshi, basi maana yake kwamba kuna moto vuguvugu kati ya Rais Shisekedi na mtangulizi wake Kabila. Ni dhahiri kwamba chochote kinaweza kutokea. Naye Ndovya Kasiki wa Butembo, DRC, anasema ni jambo jema wakati chama cha Rais Shisekedi kinavutana na chama cha Rais Kabila. Yaani kwetu sisi wananchi, hiyo ni habari njema, kwani tunataka huu muungano umalizike kwa sababu hatufurahishwi na umoja kati ya rais Shisekedi na Joseph Kabila. Haya basi, msikilizaji, hayo ni baadhi tu ya maoni ya wale waliotumiwa kwa upande wa Facebook. Basi moja kwa moja unaendelea kusikiliza Vio Express kutoka jijini Washington DC, na kama tunavyosema ekspresi bila muziki haijakamilika. Basi leo hii tunacho kibao chake Harmonize Asante sana, ndiyo mambo ya VOA Express. Hicho kilikuwa ni kibao chake Harmoniza akisema huja ni koma. Asante sana. Basi msikilizaji, sasa tuangalie katika masuala ya ushauri, tuelekea hadi kule Mombasa ambapo serikali ya Kenya inaendelea kuwarejesha nyumbani wanafunzi waliokwama kutoka nchi za kigeni kutokana na kivu kirusi cha korona na kusisitiza umuhimu wa karantini kabla ya kutangamana na jamii zao. Mmoja wa madaktari hawa waandamizi nchini Kenya, Dr Khadija Shikeli ametoa ushauri huu baada ya kuwapokea wanafunzi wapatao mia moja e, kutoka nchi ya Sudani. Tumsikilize. watoto wote walioko hapa hatuwajui status yao, so kutoka hapa tutachukua kwenye quarantine kwenye Kenya School of Government sasa hivi kwa, kwa sababu ni usiku, tulikuwa tushaweka timu zetu tayari. Wakifika tu wapimwe, asubuhi mapema saa moja timu zetu zitakuwa pale na wote watakuwa tested for covid-19. Lakini tulionayo sasa hivi mkakati ni, nafikiri umeona kuna mabasi hapo nje. Hakuna mtu atakaye kwenda na mzee wake wala hakuna kushikana wala kuhag wala chochote, so the social distancing they will only wave um, wazee wao na family kwa mikono, kisha tutakuwa nao. Na pia munajua kwa, si wote ni wa Mombasa, wengine ni wa Kilifi, wengine ni wa Kwale, wengine ni wa Lamu, Taita, Taveta. So tunangoja tukisha kujua wapi wa Mombasa, wapi sio wa Mombasa itabidi ita wakubwa wa afya kutoka kaunti zao watuandikie kwa sisi wa tutawachukua, tutawa quarantine kwao. Tukishapata that assurance, tutaweza kuafikia kazi. Yote hii tunafanya pamoja na Ministry of Health, wizara ya afya Nairobi, na Kenya Medical Practitioners and Dentist Council, ambao ndio quarantine iko chini yao. So tunafanya mambo yote haya kufuatia sheria na guidelines za afya za Kenya. Kuna ninio ambao mtu anataka kwenda nyumbani mwenyewe self quarantine. Pia tuna public health officer wetu, tuna clinical officer at Kenya School of Government, watakuwa registered, tutaweza kuangalia nani anataka self quarantine. Wale ambao wanaishi Mombasa, team zetu, multi sectoral team, zitakwenda kuvisit nyumba zao, tuangalie ikiwa the environment is conducive inawezekana mtu kwenda maanake, ajua tunataka chumba self contained, aweze kuweka sawa sawa. Zinawezekana, tutaweza kufanya huyu mtu aende self quarantine. Siku hizi tunakubali self quarantine, tunakubali self isolation. Of course hatuna enough, lakini lazima tujini. Sasa, in fact kama nilivyokuambia, tuna health department, medical services, public health, tunapaka inspectorate, tunapaka county commissioner, timu yake ya polisi Shawandao wote wako wote, wanajua leo korona, sisi tumeanza tangu 19th of March in Mombasa. Hatuna wasiwasi nao kabisa. Asante sana. Baada ya kupata ushauri vilevile, vile napenda kukumbusha msikilizaji wetu kwamba matangazo ya VOA Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www voaswahili com, pamoja na redio zetu shirika huku Afrika Mashariki na kati na maziwa makuu. Naona mwenzangu Sunday Shomari amejiandaa kwelikweli kukuletea yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Kazi kwako Sunday. Asante uh, sana Patrick, nikiangalia na utamba kwenye mitandao ya kijamii kuanzia kule Twitter, Instagram, Facebook na kwingineko, ni mke ni kifo cha mke wa meneja wa mwanamuziki wa Tanzania Diamond Platnumz. Meneja huyo anaitwa basi kutokea huko, taarifa nyingine ni shirikisho la soka barani Afrika CAF limepongeza klabu ya Simba ya Tanzania kwa kufanikiwa kutawazwa kwa mabingwa wa ligi ya nchi hiyo. Na kupitia akaunti ya Twitter, CAF ameandika ujumbe wa kupongeza Simba Sports Club wakisema, hongera Simba Sports ya Tanzania kwa kufanikiwa kutetea taji lake la ubingwa wa ligi hiyo au VPL, hii ikiwa imechukua ikiwa bado na mechi sita mkononi. Imefanya kama yale mambo ya Liverpool kule Uingereza kuchukua ubingwa mapema. Eh, na hivi sasa basi, eh, Simba imechukua kwa muda au wanasema mfululizo misimu iliyopita, na huu ni msimu wa tatu wamechukua kwa misimu mitatu mwa, eh, moja kwa moja kombe hilo wakiwa ni wabingwa nchini humo 2017 18 2018 19. Basi kwingineko ni tuzo za BET za mwaka elfu mbili na ishirini ambazo ambao zilifanyika na kuonyeshwa jana Jumapili. E, eh, tuzo hizi zimefanywa kwa njia ya pekee kabisa. Mwaka huu ni kwa njia ya mtandao, lakini show, anakuambia Waswahili, ilibamba kweli kweli, ilikuwa ni moto sana. Ilifunguliwa na Keedron Bryant na wimbo wake I Just Wanna Live. Huu ni wimbo wa kiinjili lakini umetamba sana, na kauli mbiu ya mwaka huu ilikuwa ni utamaduni wa mtu mweusi na jamii yao, ambapo mambo mengi mbalimbali yalionyeshwa. Beyonce pia alipata tuzo kubwa eh, ya kwa mhisani bora Ee, na kupongezwa na rafiki yake mkubwa mama wa kwanza wa zamani Michelle Obama na kumwandikia kwamba tunakupongeza na unatupa hamasa sisi wengine wote. Hali kadhalika Kobe Bryant alikumbukwa na wimbo wa Lil Wayne aliotoa mwaka 2009. Wimbo huu ulikuwa ni baada ya timu ya Lakers kuitoa Celtics katika fainali. Kobe Bryant alipiga point 35. Wimbo huu aliupiga tena lewan kwa kumkumbuka rafiki yake Kobe Bryant. Hali kadhalika tuzo nyingi zilitoka, lakini kimataifa basi bana boy wa Nigeria aliibuka kinyang'anyiro kidedea katika tuzo hizo, ambapo katika tuzo hii alikuwa akishindana na Inos B wa DRC na Shoma Jozi, yule binti Afrika Kusini ambaye ni machachari kwelikweli. Kipengele cha viewers choice pia eh, kilichukuliwa na mwanamuziki wa, wa, wa Zimbabwe Sasha mambo yalikuwa ni mazito kwelikweli kwenye shoo hizi za BT za mwaka elfu mbili na ishirini. Basi ni hayo tu, baadhi yanayotambwa kwenye mitandao ya kijamii. Kwa nirudi kwako Patrick Ndwimala. Kabla ya kukamilisha matangazo haya, tuangalie swali la leo ambalo tuliweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Swali lenyewe ni lifuatalo, tuliuliza: umeguswa vipi na miaka 75 ya kazi za Umoja wa Mataifa? Haya. Uh, nianze na huyu Kangisi Kigoma kutoka huko Butembo DRC. Anasema hapa kwetu Congo ukiuliza kila mwananchi atakupatia jibu moja tu, waondoke hapa, akimaanisha wale wanajeshi wa MONUSCO. Yasini Hamza anasema Umoja wa Mataifa hauna maana yoyote, ndiyo chanzo cha kuvamia nchi zingine bila makosa na kuiba mali. Mfano anasema huko Iraq, Libya, Siria kupigwa bila sababu za msingi huko Palestina hawana uhuru katika nchi yao nam. Kwa upande hilo swala la leo basi ni naye, upande wangu ndovi ya kasiki yeye huko Butembo DRC anasema kwamba miaka 75 ya Umoja wa Mataifa imechangia pakubwa katika machafuko kote duniani. Umoja wa Mataifa ni klabu ya mauaji na wanyanyasaji, aona kama tu hakuna inaloendelea. Maoni yangu mi naona huu umoja uwezi tu kuondolewa kwa sababu hautusaidii hasa sisi watu wa Congo. Rafael anelesisie y anasema urasisi umoja huo walikuwa na lengo lenye faida na usawa w kwa wote, lakini kadri miaka inavyokwenda mbele, warithi wa kuongoza taasisi hiyo wanazidi kuingiza na kuongeza ubaguzi. Asante uh, sana msikilizaji, na kufikia hapo basi, muda nao unakimbia kweli kweli. Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote walifanikisha matangazo haya, msimamizi hadi Yeriami, mwelekezi Aida Isa hapa studio nimeshirikiana na Patrick Ndwimana langu jina ni Sunday Shomari. Kwa pamoja tunawatakia ni wote jioni njema kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.